Welcome to LTHG school - class 10A5
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» HI` HI` co' game hay ma` hok bik post dzo dau post dai dzo day vayPOKEMON DAY
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeTue Sep 14, 2010 10:00 pm by afizaex

» Đê cương ôn thi Công Nghệ - HKII
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeSat Apr 25, 2009 1:07 pm by Admin

» Winrar - trình giải nén
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeSat Apr 11, 2009 8:10 am by Admin

» Đề cương ôn thi HKII - môn Văn
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeFri Apr 10, 2009 8:52 pm by Admin

» ten lua nuoc
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeSun Mar 08, 2009 12:25 pm by nsonha777

» Tại sao con giai lại gọi con gái là EM
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeSat Jan 31, 2009 12:24 pm by ŸuINy

» 1 vai hinh anh ve gay` tet nhaz'
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeSun Jan 25, 2009 5:58 pm by Admin

» Bàn chân trên tuyết…
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 8:37 pm by nsonha777

» Hoạt động chào mừng xuân Kỷ Sửu của Forum
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM I_icon_minitimeFri Jan 23, 2009 11:08 pm by Admin

Affiliates

Tại sao con giai lại gọi con gái là EM

3 posters

Go down

Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty Tại sao con giai lại gọi con gái là EM

Bài gửi by nsonha777 Thu Jan 22, 2009 11:29 pm

Người ta nói rằng người lớn phải bảo vệ người nhỏ hơn đg’ hok nè! Mà thử nhìn con gái xem “nấm lùn” thì vô khối (tất nhiên vẫn có trường hợp đặc biệt ) .Trọng lượng thì thử nghĩ coi các nàng lên 1 kilo đã nhịn ăn dài dài rùi thì làm seo so sánh dzoi các cháng 1 bữa 3 bát trở lên . Vì thía nhiệm vụ bv người khác phái dĩ la rớt vào đầu các chàng chúng ta rùi ! :eek: (tất nhiên là vẫn có trường hợp đặc biệt đấy nhé!!!!!!!!!) Chính vì thế con trai gọi con gái là em là 1 điều không phải bàn cãi .
*Lí do khác:

Con gái không thix già đúng hok nè ! Thử tưởng tượng hai đứa đang trên đường dzui dze di chơi 1 người nói :”2 chị em đi đâu đế!” . Chắc chắn là con giai lại fai cõng con gái dzô bệnh viện cấp cứu gấp .Vậy thì tại sao con gái lại fai thích làm chị nhỉ?

Con giai vốn có sẵn tính hy sinh trong người rùi . Nên mỗi khi nghe con gái gọi :”Sư huynh iu dấu ơi! ” là đức tính đáng tự hào ấy lại nổi lên ! Là sẵn sàng xông pha vào hàng ngũ dày đặc quân thù trước căn tin để mua cho con gái 1 ……bịch khăn giấy hay 1 ổ bánh mì ! Là sẵn sàng hy sinh 1 buổi ra chơi để trực nhật giùm con gái .

Con giai vốn thix làm “người nhớn” nên mỗi khi con gái mè nheo thì làm seo con giai cầm lòng nổi , xuống căn tin và mang lên cho cô em 1 cây kẹo để dỗ cô em iu quí liền. Rồi khi cô em 1 mình hiu quạnh trong khi người nhận quà , người người khoe quà thì con giai lại có 1 món quà an ùi .

LÀM ANH ĐÂU HẲN LÀ VÌ LÍ DO ……..

Tui thề đó ! tại sao người ta cứ nghĩ tới việc đó khi thây 2 người trạc tuổi nhau đi chung và xưng anh em nhỉ ! Khi mình mún có thêm 1 người em gái thì đã sao ? Nhất là khi người em đó có thể là rất dễ thương và hỉu mình còn hơn em ruột , là người mình có thể trao tất cả bí mật không do dự , không nghi ngờ . ……

Rùi bạn thử nghĩ coi níu con giai cảm con gái thì nói rằng :”Anh thix…” dễ hơn hay nói :”em thix….” dễ hơn ?!

Vậy thì thử nghĩ co giai có nên xưng anh dzới con gái hok nè!!!!!!!!
nsonha777
nsonha777
Leader of Study group
Leader of Study group

Nam
Đến từ : từ lớp 9a1 , nơi tôi có 1 gia đình thứ 2 nhóm The Rains
Công việc/sở thích : ăn-ngù nghỉ ^^

Trình độ thành viên
HP:
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Left_bar_bleue5/5Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty_bar_bleue  (5/5)
Exp:
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Left_bar_bleue500/500Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty_bar_bleue  (500/500)

http://www.nsonha777.sky.vn

Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty Re: Tại sao con giai lại gọi con gái là EM

Bài gửi by nsonha777 Thu Jan 22, 2009 11:34 pm

mời các bạn ghé thăm blog (mới tạo) của mình ở: nsonha777.sky.vn
nsonha777
nsonha777
Leader of Study group
Leader of Study group

Nam
Đến từ : từ lớp 9a1 , nơi tôi có 1 gia đình thứ 2 nhóm The Rains
Công việc/sở thích : ăn-ngù nghỉ ^^

Trình độ thành viên
HP:
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Left_bar_bleue5/5Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty_bar_bleue  (5/5)
Exp:
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Left_bar_bleue500/500Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty_bar_bleue  (500/500)

http://www.nsonha777.sky.vn

Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty Re: Tại sao con giai lại gọi con gái là EM

Bài gửi by Admin Sat Jan 24, 2009 9:08 am

wow, cám ơn bạn Hà vì bài viết này nhé Very Happy . Tại sao lại gọi con gái là "em" - vì đơn giản là người nam có trước người nữ ( king before queen ).

Ngoài ra, con gái còn cần có sự quan tâm, che chở của con trai. Khi con gái khóc ( Crying or Very sad ), cũng là lúc "dịch vụ cho thuê vai" khai trương, để con gái tựa đầu vào, để san sẻ nõi buồn lol!
Rồi khi con gái khóc, cũng là lúc .... bịch khăn giấy mới mua trong túi của con trai được bóc tem .... Những gì con trai làm chứng tỏ rằng : "hãy bên tớ, ấy nhé. Tớ sẽ lo lắng cho ấy"

albino Một lần nữa, xin cám ơn bạn Hà vì bài viết này king
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam
Công việc/sở thích : admin, lớp trưởng/miÌ€nh thích lướt web, Ä‘oÌ£c sách, nghe nhaÌ£c, ...

Trình độ thành viên
HP:
Exp:

https://10a5.forummotion.com

Bài gửi by ŸuINy Sat Jan 31, 2009 12:24 pm

ờ ha! H ngẫm ra mới thấy đúng như dzậy, đúng thiệt ik, dzỗ tay Very Happy
ŸuINy
ŸuINy
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ

Trình độ thành viên
HP:
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Left_bar_bleue3/3Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty_bar_bleue  (3/3)
Exp:
Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Left_bar_bleue100/100Tại sao con giai lại gọi con gái là EM Empty_bar_bleue  (100/100)

http://360.yahoo.com/cobe_muadong1770

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content